Zurfafa Hankali:
Masu yin na'urori da masu ba da shawara na haƙuri sun kasance suna tura CMS don hanya mai sauri don maido da sabbin fasahohin likitanci.Yana ɗaukar fiye da shekaru biyar don samun nasarar fasahar likitanci don samun ko da wani ɓangare na ɗaukar hoto na Medicare bayan amincewa daga Hukumar Abinci da Magunguna, bisa ga bincike daga Cibiyar Stanford Byers don Biodesign a Jami'ar Stanford.
Sabuwar tsarin na CMS yana da nufin sauƙaƙe damar farko ga masu cin gajiyar Medicare zuwa wasu na'urorin da FDA ta keɓancewa tare da ƙarfafa haɓakar shaida idan akwai gibi.
Shirin TCET yana kira ga masana'antun su magance gibin shaida ta hanyar binciken da aka tsara don amsa takamaiman tambayoyi.Abubuwan da ake kira "madaidaicin manufa" binciken zai magance ƙira, tsarin bincike da bayanan da suka dace don amsa waɗannan tambayoyin.
Hanyar za ta yi amfani da ƙayyadaddun ɗaukar hoto na ƙasa (NCD) na CMS da ɗaukar hoto tare da hanyoyin haɓaka shaida don haɓaka biyan kuɗin Medicare na wasu na'urori masu nasara, in ji hukumar.
Don na'urorin ci gaba a cikin sabuwar hanya, burin CMS shine a kammala TCET NCD a cikin watanni shida bayan izinin kasuwa na FDA.Hukumar ta ce tana da niyyar samun wannan ɗaukar hoto ne kawai don sauƙaƙe ƙirƙirar shaidar da za ta iya haifar da ƙayyadaddun ɗaukar hoto na Medicare na dogon lokaci.
Hanyar TCET kuma za ta taimaka wajen daidaita ƙayyadaddun fa'ida, ƙididdigewa da bitar biyan kuɗi, in ji CMS.
AdvaMed's Whitaker ya ce ƙungiyar ta ci gaba da tallafawa ɗaukar hoto kai tsaye don fasahar da FDA ta amince da su, amma ya lura masana'antar da CMS suna da manufa ɗaya na kafa tsarin ɗaukar hoto mai saurin gaske "bisa ingantaccen shaidar asibiti tare da kariya masu dacewa, don sabbin fasahohin da za su amfana da Medicare. - marasa lafiya masu cancanta."
A cikin Maris, 'yan majalisar dokokin Amurka sun gabatar da Tabbatar da Samun Dama ga Marassa lafiya Dokar Kayayyakin Ci Gaban Mahimmanci wanda zai buƙaci Medicare don ɗan ɗan lokaci ya rufe na'urorin likitanci na ɗan lokaci na tsawon shekaru huɗu yayin da CMS ta haɓaka ƙudurin ɗaukar hoto na dindindin.
CMS ta fitar da takaddun jagora guda uku da aka gabatar dangane da sabuwar hanyar: Rufewa tare da Ci gaban Shaida, Binciken Shaida da Jagorar Ƙarshen Ƙarshen Ƙarshen Knee don Knee Osteoarthritis.Jama'a na da kwanaki 60 don yin tsokaci kan shirin.
(Sabuntawa tare da sanarwa daga AdvaMed, bangon baya kan tsarin da aka tsara.)
Lokacin aikawa: Juni-25-2023